Floyd Ayité

Floyd Ayité
Rayuwa
Haihuwa Bordeaux, 15 Disamba 1988 (36 shekaru)
ƙasa Faransa
Togo
Ƴan uwa
Ahali Jonathan Ayité
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  FC Girondins de Bordeaux (en) Fassara2007-2011
  Ƙungiyar ƙwallon kafa ta Togo2007-
  Angers SCO (en) Fassara2008-2009333
  A.S. Nancy-Lorraine (en) Fassara2009-201060
  Stade de Reims (en) Fassara2011-20147310
SC Bastia (en) Fassara2014-2016
Fulham F.C. (en) Fassara2016-2019
Gençlerbirliği S.K. (en) Fassara2019-
 
Muƙami ko ƙwarewa wing half (en) Fassara
Lamban wasa 7
Tsayi 174 cm

Floyd Ama Nino Ayité (an haife shi a ranar 15 ga watan Disamba 1988) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Faransa Valenciennes da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Togo. Ya fi buga wasa a matsayin winger. Shi ne kanin Jonathan Ayité. [1]

Aikin kulob

An haifi Ayité a Bordeaux, kuma ya fara aikinsa a matsayin ɗan wasan ƙwallon ƙafa na gida Bordeaux. Ya fara buga wasa a kulob din a shekarar 2008. Yayi wasa a kulob ɗin a Angers da Nancy a matsayin lamuni.

A cikin shekarar 2011, Ayité ya sanya hannu a kulob ɗin Stade de Reims, inda ya buga wasanni 73 na gasar cin kofin yaci kwallaye 10. Ya koma kulob ɗin SC Bastia a shekara ta 2014 inda ya zura kwallaye biyar a wasanni 28 a kakarsa ta farko a kungiyar.

A ranar 1 ga watan Yuli 2016, Ayité ya rattaba hannu a kulob din Fulham na gasar cin kofin Ingila kan kudin da ba a bayyana ba, ya sanya hannu kan kwantiragin shekaru uku, tare da zabin kulob na karin watanni goma sha biyu. [2] Ya zura kwallayen sa na farko a Fulham lokacin da ya ci biyu a wasan da suka tashi 4–4 da Wolverhampton Wanderers a ranar 10 ga watan Disamba 2016. [3]

A ranar 2 ga watan Satumba 2019, ya sanya hannu kan kwangilar shekaru biyu tare da Gençlerbirliği. [4]

A ranar 4 ga watan Agusta 2021, ya koma Faransa kuma ya sanya hannu kan kwangilar shekaru biyu tare da Valenciennes. [5]

Ayyukan kasa da kasa

Duk da an haife shi a Faransa, Ayité ya yanke shawarar bin sawun babban ɗan'uwansa Jonathan Ayité kuma ya wakilci Togo, wanda ya fara halarta a 2008. A ranar 14 ga watan Nuwamba, 2009, ya zira kwallonsa ta farko a Togo, a wasa da Gabon.

A shekara ta 2013 ya buga wasanni 3 a gasar cin kofin nahiyar Afirka ta 2013 inda tawagarsa ta kai wasan daf da na kusa da karshe [6] [7]

Kididdigar sana'a

Kulob

As of match played 1 July 2019
Appearances and goals by club, season and competition
Club Season League National cup League cup Other Total
Division Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals
Angers (loan) 2008–09[8] Ligue 2 33 3 0 0 0 0 0 0 33 3
Nancy (loan) 2009–10[8] Ligue 1 6 0 1 0 0 0 0 0 7 0
Bordeaux 2010–11[8] Ligue 1 7 0 1 0 0 0 0 0 8 0
Reims 2011–12[8] Ligue 2 18 3 0 0 0 0 0 0 18 3
2012–13[8] Ligue 1 23 2 0 0 1 0 0 0 24 2
2013–14[8] 32 5 1 0 2 1 0 0 35 6
Total 73 10 1 0 3 1 0 0 77 11
Bastia 2014–15[8] Ligue 1 30 6 1 2 2 1 0 0 33 9
2015–16[8] 32 8 1 0 1 0 0 0 34 8
Total 62 14 2 2 3 1 0 0 67 17
Fulham 2016–17 Championship 33 9 2 0 0 0 35 9
2017–18 29 4 0 0 0 0 0 0 29 4
2018–19 Premier League 16 1 1 0 2 0 0 0 19 1
Total 78 14 3 0 2 0 0 0 83 14
Career total 259 41 8 2 8 2 0 0 275 45

Ƙasashen Duniya

Maki da sakamako jera kididdigar kwallayen Togo na farko, ginshiƙin maki yana nuna ci bayan kowace ƙwallon Ayité.
Jerin kwallayen kasa da kasa da Floyd Ayité ya ci
A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1 19 Nuwamba 2008 Stade de Kegué, Lomé, Togo </img> Rwanda 1-0 1-0 Sada zumunci
2 14 Nuwamba 2009 Stade de Kegué, Lomé, Togo </img> Gabon 1-0 1-0 2010 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA
3 13 Janairu 2013 Stade de Kegué, Lomé, Togo </img> Nijar 2–1 2–1 Sada zumunci
4 10 Satumba 2014 Stade de Kegué, Lomé, Togo </img> Ghana 1-0 2–3 2015 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
5 4 ga Satumba, 2015 El Hadj Hassan Gouled Aptidon Stadium Djibouti City, Djibouti </img> Djibouti 2–0 2–0 2017 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
6 5 ga Yuni 2016 Filin wasa na Antoinette Tubman, Monrovia, Laberiya </img> Laberiya 1-2 2–2 2017 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
7 11 Nuwamba 2016 Stade El Menzah, Tunis, Tunisiya </img> Comoros 1-0 2–2 Sada zumunci
8 15 Nuwamba 2016 Stade de Marrakech, Marrakesh, Morocco </img> Maroko 1-0 1-2 Sada zumunci
9 24 Maris 2018 Stade Pierre Brisson, Beauvais, Faransa </img> Ivory Coast 2–1 2–2 Sada zumunci
10 2–2
11 16 Oktoba 2018 Independence Stadium, Bakau, Gambia </img> Gambia 1-0 1-0 2019 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika

Girmamawa

Fulham

  • Wasannin gasar EFL : 2018[9]

Manazarta

  1. "List of players under written contract registered between 01/07/2016 and 31/07/2016" (PDF). The Football Association. p. 33. Retrieved 11 November 2016.
  2. "Jonathan Ayité en D2 turque - Foot - Transfert" . L'Équipe . Retrieved 31 January 2020.
  3. "Floyd Ayite: Fulham bring in Togo forward from Bastia" . BBC Sport . 1 July 2016. Retrieved 1 July 2016.
  4. "Wolves 4–4 Fulham" . BBC. 10 December 2016. Retrieved 12 December 2016.
  5. "Floyd Ayite, Gençlerbirliği'nde" (in Turkish). Ntvspor. September 2, 2019. Retrieved September 4, 2019.
  6. https://africanfootball.com/tournament-matches/141/2013-Africa-Cup-Of-Nations Archived 2022-01-20 at the Wayback Machine /1
  7. https://africanfootball.com/tournament- matches/141/2013-Africa-Cup-Of-Nations /1
  8. 8.0 8.1 8.2 8.3 8.4 8.5 8.6 8.7 Floyd Ayité at Soccerway
  9. "Ayité, Floyd" . National Football Teams. Retrieved 21 March 2017.

Hanyoyin haɗi na waje